• Tắt quảng cáo trên diễn đàn https://svnmn.xyz các bạn hãy đăng nhập/đăng ký để tắt quảng cáo, đăng ký rất mau không cần xác minh tài khoản gì hết khoảng 3s xong.

Lời tâm sự của 1 em hàng mới nhú

Bước vào nghề này thì cũng chả phải là hoàn cảnh đưa đẩy, mà là em tự nguyện.
Em sinh ra ở vùng nông thôn xung quanh toàn ruộng đất. Xa chợ, xa trường học nhà thì nghèo nên chỉ học được đến lớp 7. Nhưng em thấy em vẫn may mắn hơn cha mẹ của em. Vì cha mẹ của em không được đi học. Thiếu thốn con chữ nên Làm ăn, thất bại, rồi lại đỗ nợ.
Đến nay cha em gần 60 tuổi vẫn phải đi làm hồ để kiếm thu nhập, mấy hôm trước mới mua được cái điện thoại ở nhà trọ thì bị trộm vào lấy mất. Ôi trời nhiều khi em không hiểu là em lớn lên làm gì mà cha mẹ đến giờ vẫn phải khổ, đáng lẽ tuổi này ông bà phải nghỉ ngơi đi đây đi để biết chỗ này chỗ nọ chứ không phải còng lưng ra kiếm từng đồng như thế. Đã chưa giúp được gì còn vác về cho ông bà đứa cháu ngoại. Bà lại cực thêm một phần.
Em bắt đầu lên Rphang từ 23/3 từ lúc mới làm đến giờ có cmt khen cmt chê, mỗi lần em bị chê là em buồn em nghĩ mấy ngày. Em cảm ơn các anh đã từng ủng hộ em, cảm ơn và xin lỗi vì nếu em đã có những thiếu sót làm các anh chưa hài lòng. Nhờ những rp góp ý thẳng thắng của các anh mà em đã có những thay đổi tích cực hơn trong những lần phục vụ sau.

Em biết là ai cũng có những vất vả của riêng mình, em và gia đình em không phải là người khổ nhất. Nhưng em muốn lúc này khi em còn trẻ, khi em còn có thể làm được, em muốn kiếm thật nhiều tiền để phụ giúp cha mẹ em đỡ cực phần nào. Em rất mong các anh có thể hỗ trợ giúp đỡ, cũng như ủng hộ em.

Em biết ơn vì đã đọc bài của em ạ!

Xem ảnh/clip 982203

Back