• Tắt quảng cáo trên diễn đàn https://svnmn.xyz các bạn hãy đăng nhập/đăng ký để tắt quảng cáo, đăng ký rất mau không cần xác minh tài khoản gì hết khoảng 3s xong.

Cuốc Xe Đáng Nhớ

Trưa nay e có đón 1 bạn nữ khá trẻ ở Bãi Cháy..Em nó lên xe thì thấy mắt đỏ có vẻ đang khóc, em nó bảo "anh ơi em mệt quá, anh chở em đi đâu cho vui vui được không?"
Mình trêu bảo "a chở em đi chơi nhá"
Em nó bảo "Vâng, chỗ nào cũng được".
Mình bảo "Thôi nếu làm việc mệt mỏi quá thì về quê mà nghỉ em ạ. Quê hương là chỗ yên tĩnh nhất để mình nghỉ ngơi và suy nghĩ về những việc mà mình đã làm và sắp làm em ạ"
Thế là em nó bảo "Vâng. anh cho em về Đông Anh HN". Đi đường em ngồi ghế phụ, trò chuyện thân mật cởi mở lắm. Cảm thấy ấm áp. Về gần đến nhà, em nó gọi điện cho bố mẹ bảo là "con đang về có cả bạn con về nữa, bố mẹ nấu cơm luôn" ☹️.
Về đến nhà mình cũng định vào nhà uống cốc nước rồi đi luôn,không định ăn cơm vì ngại. Thế mà về đến nhà em ấy thấy cả họ hàng nhà em nó đã sang chơi. Hoá ra tưởng mình là bạn trai dẫn về nhà ra mắt 😳. Lúc này em đã bắt đầu hoang mang tột độ.
Mọi người cứ xúm lại hỏi cháu ở đâu, bao nhiu tuổi. Vân vân và mây mây..., các thứ mà mình ngại gần chết. Ăn cơm xong em nó gọi mình ra bảo "anh thông cảm em lâu ngày không về mọi người chắc hiểu lầm anh đấy, mà anh có vợ chưa vậy?
Mình oánh liều bảo "A làm gì đã có người yêu, anh đang sợ ế đây này" Em nó cười xong trả tiền xe bảo "anh ngủ lại phòng em sáng mai đưa em đi về Hạ Long anh nhé".
Mình nghe mà cứ thắc mắc mãi 1 điều: NẾU MÌNH Ở LẠI CHỜ ĐẾN NGÀY MAI THÌ LẤY THÊM BAO NHIÊU CHO HỢP LÝ...😝😝😝😝😝

Back